สมัครเรียนศรีปทุม เเต่ที่บ้านไม่พร้อมเลยอยากทำเรื่องลาออก

สวัสดีค่ะ พอดีเราสมัครเข้าศรีปทุมไป แบบกู้กยศอะค่ะ แต่เราเป็นผู้กู้รายใหม่พี่เขาเลยบอกให้ไปบอกสำนักงานว่าเปลี่ยนเป็นกรอ.แทนในวันที่ไปรายงานตัว แต่ยังไม่ได้ไปรายงานตัวนะคะ เราจ่ายเงินไปแล้ว 4,200 บาท แต่ที่บ้านพึ่งตัดสินใจทีหลังค่ะว่าให้รอเรียนปีหน้า ซึ่งเรายังไม่ได้ยื่นเอกสารการกู้ยืมอะไรไปด้วยอะค่ะ แล้วถ้าจะลาออกต้องเสียค่าเทอมด้วยไหม เราเห็นในระบบว่ามีหนี้อยู่ประมาณ 36,000 + บาทอะค่ะ แบบนี้ต้องทำยังไงบ้างหรอคะ ขอความกรุณาด้วยนะคะ เราไม่อยากให้ที่บ้านลำบากด้วยอะค่ะ
ปล.เราสมัครออนไลน์ไปนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่