เปิดสวิตช์กุญแจปั้มติ๊กไม่ทำงานรถมอเตอร์ไซค์ เวฟ125i ไฟเลี้ยวบังลม

คือก่อนหน้านี้ รถผมเวฟ125i ไฟเลี้ยวบังลม ขี่ใช้งานได้ปกติ เลยอยากลองเปลี่ยนใส่ปั้มติ๊กแต่ง พอเปลี่ยนเสร็จเปิดสวิตช์กุญแจมีเสียงปั้มติ๊กทำงาน แต่สตาร์ทรถไม่ติด ผมเลยถอดปั้มติ๊กออกมาดู แล้วลองเสียบสายไฟใหม่ ผมก็เสียบถูกทุกอย่าง และลองเอาปั้มติ๊กไปต่อกับแบตดูก็ใช้งานได้ปกติ แต่พอประกอบลงไป เสียบสายครบ เปิดสวิตช์กุญแจ ไม่มีเสียงปั้มติ๊กทำงานเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่