(เตือนเนื้อหาสปอย) The stranger things 4 มีคำถามค่า

กระทู้คำถาม
เรามี 4 คำถามค่ะ
1) ซีรีส์เฉลยแล้วว่า เด็กหมายเลขอื่นๆตายหมดเพราะ 001 ไปฆ่าไว้ แต่กาลี 008 (น่าจะหนี)ออกมาได้ก่อนตั้งนานแล้ว (ตรงนี้คือเราพีคมาก นึกว่า001จะมาช่วยกำจัดปีศาจใน upside down ไหงเป็นซะเอง ) แล้วสรุปคือ กาลีมีโอกาสจะกลับมาไหมคะ เพราะเราชอบพลังนางมาก
2) แอลเป็นคนส่ง001ออกไปอยู่มิติของmind flayer ซึ่งจริงๆพลังนางแข็งแกร่งกว่า แต่เราสงสัยว่า เด็กแต่ละหมายเลข คือพลังเดียวกันหมดเลยเหรอ ในss4ยกเว้นกาลี เพราะมีตอนให้ใช้พลังผลักใส่กัน
3) 001นี่เป็นbossของmind flayerรึเปล่าคะ หรือมายเฟลเยอร์เป็นบอสของ001 เพราะในssนี้ ไม่เห็นพี่เอเลี่ยนปลาหมึกมายเฟลเยอร์เลย
4) ต้นเรื่องของep.5 โอเว่น และ นีน่านี่เป็นใครเหรอคะ หรือเด็กพลังคนอื่นๆ

ขอเสริมสุดท้ายค่ะ อีเจ๊ผมทองที่รังแกแอลคือน่าตบมากค่ะ เราดูนี่หัวเราะลั่นบ้านเลยตอนอีเจ๊โดนรองเท้าฟาดปาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่