แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องครอบครัวของเขาค่ะ อ้างว่าเป็นเรื่องส่วนตัว!!!!

ตามหัวข้อเลยค่ะ เราคบกับแฟนมาประมาณ2ปีกว่าๆ ก่อนหน้านี้เรายู่ด้วยกันค่ะ ไม่ค่อยมีเรื่องทะเลาะกัน ไม่มีความลับต่อกัน จะปรึกษาทุกเรื่อง เล่าสู่ฟังทุกเรื่อง มีอะไรก็จะคุยกันเสมอ แม้แต่เรื่องครอบครัวของแฟน และของเราค่ะ แทบจะไม่มีอะไรปิดบังกัน แต่ตอนนี้เราย้ายกลับมายู่บ้าน ยังคบกันเหมือนเดิม แต่หลังๆเขาไม่อยากให้ยุ่งเรื่องครอบครัวของเขาเลย อ้างว่าเป็นเรื่องส่วนตัว แม่ลูกจะคุยกันบ้าง พี่น้องจะคุยกันบ้าง ประมานว่าไม่อยากให้รู้เรื่องทางบ้านเขาเลยค่ะ แต่เราไม่เคยไปยุ่งหรือก้าวก่ายเลยนะคะ เขาเล่าเราก็ฟัง แต่หลังๆมา บอกว่าเป็นเรื่องส่วนตัว  …..  😔😫

ปกติคนเป็นแฟนกันมีความลับต่อกันไหมคะ ควรมีเรื่องส่วนตัวไหม หรือเขาเปลี่ยนไปแล้ว เราควรทำยังไงคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่