ขอความช่วยเหลือค่ะ แนะนำอู่หรือศูนย์ฮอนด้าย่านลาดพร้าว คลองเตยให้ทีนะคะ

เอารถเข้าไปซ่อมสีที่ศูนย์ฮอนด้าย่านพระราม...  ใช้เวลาซ่อมสี 8 วัน
หลังจากรับรถกลับมาแล้ว

ฟีลมันไม่เหทือนเดิม ไม่คุ้นมืออย่างแรง เหมือนไม่ใช่ของเรา ปลอบใจตัวเองว่าคิดมากไปหรือเปล่า  แต่
ความผิดปกติที่เห็นได้ชัด  ไมล์รถเพิ่มขึ้น 10 กิโล , เหยียบเรกจะมีเสียงฟี๊บ , เวลาปล่อยรถไหลไม่มีอาการรถสะอึกอย่างที่เคย((อันนี้อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน))
ช่วงล่างหลวมจะเรียกอย่างนี้ได้ไหม วิ่งขึ้นทางด่วนผ่านเส้นสีฟ้าที่คล้ายๆทางม้าลาย รถมีอาการส่ายไปมา ทั้งๆที่ไม่ได้ขับเร็ว

แจ้งศูนย์เรื่องเดียวคือเวลาเหยียบเบรกมีเสียงฟี๊บ ศูนย์บอกว่าค่อยมาตรวจเช็คระยะก็ได้

พูดตรงๆจากใจ เริ่มระแวงศูนย์แล้ว อยากหาอู่หรือศูนย์อื่นเข้าเช็คค่ะ เพื่อนๆพี่ๆมีที่ไหนแนะนำไหมคะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นไว้ล่วงหน้าเลยนะคะ

เพี้ยนเซ็งเป็ดเพี้ยนสะอื้นเพี้ยนขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่