เทียบโอนหน่วยกิต กรณีย้ายคณะ ม.ราม

พอดีผมเคยเรียนคณะนิติศาสตร์ ม.รามเมื่อปี61-62 แล้วก็ได้ย้ายมาเรียนคณะรัฐศาสตร์ต่อหลังจากนั้น พอดีหลักสูตรของรัฐศาสตร์ที่ผมเรียน เขาให้เลือกลงวิชาเฉพาะด้าน12หน่วยกิต (ซึ่งต้องเป็นหมวดวิชาใดวิชาหนึ่งเท่านั้น) ผมเลยเลือกลงวิชาหมวดกฎหมาย แต่เป็นวิชาที่ผมเคยสอบผ่านแล้วเมื่อตอนที่ยังเรียนอยู่คณะนิติศาสตร์ ก็คือผมกะว่าจะใช้ผลสอบตั้งแต่ตอนเรียนคณะเก่าเลย ไม่ต้องลงสอบใหม่ อยากทราบว่าผมจะสามารถทำได้ไหม ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่