อยากเปิดร้านขายเหล้าเบียร์ แต่ไม่มีความรู้เลย

ตามหัวข้อเลยครับ อยากเปิดร้านขายเหล้าทั้งของไทยและของนอก เบียร์ ไวน์ หรืออื่นๆ ร้านแนวร้านเคี้ยง ที่ขายเฉพาะเหล้าเบียร์ ร้านตั้งอยู่แถวกังสดาล บึงหนองแวงตาชู จังหวัดขอนแก่น

คำถามคือ ต้องเริ่มจากตรงไหน ต้องประสานงานขออนุญาติการนำเข้าหรือติดต่อสินค้าจากทางไหนได้บ้างครับ พอดีผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ความรู้เป็น 0 แต่อยากเริ่มทำ พอมีเงินลงทุนก้อนนึงครับ ใครพอมีความรู้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่