อัพเดต มือถือ vivo v17 pro แล้วการใช้งาน app next กรุงไทย ไม่ได้ค่ะ

เข้า App ได้นะคะ แต่การใช้งานไม่ปกติคือ ปกติจะโอนเงินผ่านรายการโปรด พอกดต่อไป กดไม่ได้ค้าง แล้วเด้งกลับหน้าจอเลยค่ะ
จ่ายบิลบัตรเครดิต  

ถอนเงินไม่ใช่บัตร 

ก็เป็นแบบเดียวกันค่ะ คือ กดต่อไปไม่ได้ และเด้งกลับ 

แต่ยังเชคยอดบัญชีได้ ถ้าจะโอน โอนพร้อมเพย์ได้ แต่เมื่อกดโอนแล้ว จะเด้งมาหน้าจอเลย โดยไม่ขึ้นรูปสลิปว่าโอนเงินสำเร็จ ต้องเข้าระบบมาดูบัญชีถึงจะเห็นว่ามีการโอนเงินออก

ลำบากค่ะ เพราะสมัยนี้ สังคมไร้กระเป๋าตัง โอนจ่ายแล้วโชวสลิป แต่ตอนนี้ไม่มีสลิปโชว โอนแล้วเด้งกลับหน้าจอเลยค่ะ 

ไปติดต่อธนาคาร เจ้าหน้าที่ก็แก้ไขไม่ได้ บอกว่าไม่เคยเจอเคสแบบนี้ 

ซึ่งเพื่อนๆ ที่ทำงาน เขาก็โอน หรือทำธุรกรรมต่างๆ ผ่าน next ได้ตามปกติ 

หรือจะเป็นกับการอัพเดตระบบ เอนดรอยคะ vivo ควรเชคให้ด่วนๆๆๆ เลยค่ะ ลำบากมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่