ฝรั่งเศสใช้ขนส่งทางภาคพื้นไม่ได้หรอ

เราได้ทำการ pre order หนังสื่อและได้ลองคุยกับร้านแล้ว ทางร้านบอกว่าจะส่งโดยไปรษณีย์ไทย เราเลยเข้าไปเช็คราคาดู และดูเหมือนว่าเราจะไม่เจอทางเลือกขนส่งทางภาคพื้น เราเลยลองไปเช็คกับประเทศอื่นมันก็มี แต่ประเทศฝรั่งเศสดันไม่มี อันนี้ปกติใช่ไหมคะ? และมีใครแนะนำตัวเลือกขนส่งของปณท ที่ถูกที่สุดได้ไหมคะ? ( เพราะค่าส่งมันแพงกว่าหนังสือไปแล้ว และยังมีภาษีที่รอเราอีก )
ปล. ทางร้านเขาจะส่งของเดือนหน้า
ใครที่เคยส่งของมาฝรั่งเศส หรือไปฝรั่งเศสสามารถแนะนำมาได้เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่