เราสามารถจีบแฟนเก่าให้เป็นแฟนใหม่ได้มั้ย?

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า กับเค้าคนนี้ ผมขอเรียกแทนชื่อเค้าว่า N นะครับ คือผมกับ N รู้จักกันตั้งแต่ พ.ค. ปี2021 ตอนนั้นผมลงสตอรี่ แล้ว N มันมากดความรู้สึกให้ ผมเลยทัก N ไปคุยกันไปมา ก็ได้รู้ว่า N มันเรียนอยู่ จ.เลย แต่ตอนนั้นมันอยู่ต่างจังหวัด ช่วงปิดเทอม ทีแรกก็กะจะคุยเล่นๆ ไป แล้ววันนั้น มหาลัยมันใกล้เปิดเทอม N เลยกลับมาพักที่หอ ทีแรก N มันไม่ได้ให้ไปหานะ ผมเลยตื้อมัน หลังจากไปหา N จากนั้น ผมก็อยู่กัน ใช้ชีวิตกับ N ห้าหกเดือนเพราะมันจะต้องได้ไปฝึกงาน ช่วงนั้นคือดีนะถึงจะมีเรื่องนั้นนนี้หน่อย ตอนอยู่ด้วยกัน N ก็คอยซัพพอร์ต ไปนั้นนี้ด้วยกัน ผมก็พามันไปหาคนที่บ้านบ้าง และก็บ่อยขึ้น แต่คนที่บ้าน N ไม่รู้นะว่าอยู่ด้วยกัน พอถึงคราวที่ไปฝึกงาน ไกลกันบางที ก็มีไม่เข้าใจกัน มีปัญหากันบ้าง แต่ผมก็ เทียวไปหา N มันตลอดช่วงนั้นเลย 40-50โล 555+ และถึง คราวที่ N เรียนจบ แม่ N ก็ให้ไปอยู่บ้าน ผมกับ N ก็ค่อยๆ ลดบทสนทนากันมากขึ้น N ก็เริ่มตี ตัวออกห่าง แล้ว N ก็ขอลดสถานะ กับผมลง จากคนรัก คนที่คุยกันตลอด คนที่คอลคุยกัน ก็สองสามวันคุยกันที แต่ N มัยก็มาส่องสตอรี่ตลอดนะ บางทีก็ทักมาบ้าง แต่ก็แค่นั้น ก็ไม่ค่อยได้คุยกัน แบบห่างกันไปเลย จนถึงตอนที่ N ไปหางานทำ ผมถาม N ว่าจะไปทำที่ไหน ทีแรก N ลังเลว่าจะไป อยู่ระยอง กับพี่ หรือทำงานที่ชลกับคนรู้จัก ช่วงนั้นผมก็ คิดว่าจะไปทำงานที่ชลพอดี เลย จนถึงตอนนี้คือ N มันได้ทำที่ ชล ซึ้งใกล้กันมาก แต่อย่างที่ว่าอะ ใกล้ก็เหมือนไกล ผมก็ไม่รู้จะคุยหรือ จะจ้องหน้าด้วย ฐานะอะไร N ก็ลงมีคนคุยใหม่แหละ เพราะช่วงมาทำงานแทบไม่ได้คุยกันเลย แถมทะเลาะกันแรงอีก ท่าทีก็ดูเปลี่ยนไป เหมือนคนไม่เคยมีความสัมพันธ์กัน แต่ N ก็เข้ามาส่องสตอรี่ตลอดนะ ติ๊กต๊อก ก็เข้ามาส่อง เลยอยากทราบว่าถ้าผมจะจีบ N อีกครั้งต้องเริ่มไง N ช่างเฉยชากับผมเหลือเกินน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่