ให้พี่ชายแฟนซื้อบ้านให้ แต่กลัวว่า เราผ่อนไปแล้ว เค้าไม่โอนให้เรา!!!

ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เราจะทำสัญญาไว้ก่อน เพื่อความชัวร์ในอนาคต ไม่อยากให้มีปัญหากันภายหลัง อย่างนี้ต้องเขียนสัญญายังไง ใช้สัญญาแบบไหนค่ะ เพื่อมีปัญหาจะได้ใช้ในทางกฏหมายได้ค่ะ พอมีตัวอย่างไหมค่ะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 15
ก็แสดงว่า จขกท ยังไม่พร้อมจะมีบ้าน เพราะไม่สามารถไปกู้ได้เอง
ดังนั้น เมื่อไม่พร้อม ก็มีโอกาสเป็นได้สูง ที่จะมีปัญหาผ่อนไม่ไหว

เหมือนหลาย คห บอก ... พี่ชายแฟนน่าจะกลัว จขกท มากกว่า
ความคิดเห็นที่ 10
พี่ชายแฟนเค้าน่าจะกลัวมากกว่าอีก  กู้ซื้อไปแล้วถ้าคุณไม่ผ่อนนี่เค้ารับเต็มๆเลยนะ
ความคิดเห็นที่ 4
ไม่ควรทำ มีปัญหาตามมาแน่ๆ

ควรรอเวลาที่จะทำธุรกรรมเองได้ อดใจไว้ก่อนค่ะ

ของไม่ใช่ของเรา ฝืนจะเอาตอนนี้ อนาคตก็ไม่ใช่ของเราอยู่ดี (ถ้าฝืนจะเอาให้ได้ ปัญหารอมากมาย มีสิทธิ์หลุดมืออยู่ดี)
ความคิดเห็นที่ 3
อย่าทำครับ
คุณกลัวพี่โกง
ในขณะเดียวกัน พี่คุณก็อาจกลัวคุณ คุณจ่ายไม่หมดแล้วเบี้ยวครับ
ความคิดเห็นที่ 7
เรืรองสัญญา หาทนายดีกว่า
อีกอย่าง
ถ้าคุณยังซื้อเองไม่ได้ แปลว่าคุณยังไม่พร้อม
โอกาสสูงที่จะผ่อนไม่ไหว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่