รถอะไร หรือเหตุการณ์ไหนที่อันตรายต่อนักปั่นที่สุดครับ จากข่าวนักท่องเที่ยวใช้จักรยาน โดนชนเสียชีวิตอีกแล้ว

นักท่องเที่ยวชาวฝรั่งเศสเสียชีวิตจากการโดนรถชนที่อยุธยาเช้านี้  อาจจะทำให้ชาวสองล้อนักถีบ หรือคนทั่วไปที่อยากจะใช้จักรยานเป็นพาหนะหลักในการเดินทางไปทำงาน หรือไปเที่ยว ยิ่งรู้สึกว่า จักรยานเป็นพาหนะที่หากเกิดอุบัติเหตุแล้วไม่ปลอดภัยกับชีวิตเลย 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เลยอยากชวนเพื่อนๆ พี่ๆช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ ว่ารถอะไร หรือเหตุการณ์ไหนที่อันตรายต่อชาวจักรยานบ้างครับ 

ส่วนตัวผมที่เห็นหลักๆมี 2 อย่าง
1. มอเตอร์ไซค์ ที่ขี่แบบไม่เคยจะเบรค แทรก ปาด ผ่าไฟแดง จะมาเกี่ยวรถล้มหลายทีแล้ว
2. รถที่จอดแล้วจะเปิดประตูแบบไม่ดูตาม้าตาเรือ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่