สกูปปี้ไอ เวลาเครื่องเย็นสตาร์ทติดยาก

เวลาเครื่องร้อน ชึ่งเดียวติด ต้องเปลี่ยน ซ่อม ตรงไหนครับ
ขอราคาอะไหล่ตัวนั้นด้วยยิ่งดีครับ  ขอบคุณๆ

ป.ล.อายุรถ ประมาณ 10 ปี

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
มาอัพเดทสาเหตุที่แท้จริงครับ

ช่วงวันศุกร์  อาการเริ่มหนักขึ้น แม้แต่เครื่องร้อนก็ติดยาก ต้องกดลากค้างยาวถึงจะติด

เช้าวันเสาร์เลยส่งช่างคนใหม่ แค่บอกอาการ ช่างฟันธงเลยว่า  เครื่องหลวม ทำให้แรงอัดไม่พอสตาร์ท

ต้องทำการกว้านกระบอกสูบ เปลี่ยนขนาดลูกสูบ  พอเสร็จเรียบร้อย  กดชึ่งเดียวติด เสียค่าฟิตเครื่องไป 2500 บาท

โอเค ก็หวังว่าจะใช้ได้ไปอีกยาวๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่