ควรทำยังไงดี

กระทู้คำถาม
วันอาทิตย์ ที่ผ่านมา ผมได้เข้าไปวัดแห่ง1 เพื่อที่จะไปติดต่อขอบวช อยุ่ที่ ลำลูกกา ปทุมธานี ครับ ตอนแรกก็ไม่มีอะไร เพราะเป็นวัดที่ผมไปทำบุญบ่อย แต่วันนี้ผมต้องเข้าไปพบ เจ้าอาวาสของวัดเพื่อที่ปรึกษาหาวันในการบวช ผมเดินเข้าไปในที่พักของเจ้าอาวาส   ตอนแรกผมก็ไม่รู้ว่าไปทางไหนเลยถามคนแถวนั้นเค้าก็บอกว่าอยุ่กุติใหม่ ก็เลยเดินหาจนเจอ พอเดินไปก็ไม่มีคนอยุ่เลย ก็คิดว่าพระ กำลังจำวัดกันอยุ่เพราะเป็นช่วง บ่ายๆ เลยไปส่องๆดูตามห้องเพราะประตูจะเป็นประตูกระจก ซักพักมีผู้หญิงคนนึงสภาพแบบเพิ่งตื่นนอน ออกมา  ผมก็เลยถามว่าเจ้าอาวาสอยุ่มั้ยครับ แล้ว เค้าก็เลยบอกว่าอยุ่ ผมเลยเดินเข้าไปก็พบ เจ้าอาวาส แบบสภาพกำลังเพิ่งตื่นเหมือนกันครับ แล้วก็ไม่ได้คาดสบง ข้างบน 

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นห้องรับแขก แต่พอเดินเข้าไป เป็นห้องเล็กๆ 3x3 แล้วก็มีเตียง อันเดียว

ผมก็เลยคิดว่าใช่แล้วหละ อยากจะถามว่า ผมควรทำอย่างไรดีครับ หมดศรัทธาเลยจริงๆ 

ภาพหมอปลาเลยขึ้นมาเลย เคยเห็นแต่ในข่าว อันนี้เห็นกับตา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่