แอบชอบเพื่อนคนคุยทำยังไงดี

ขอเท้าความก่อนว่า คนที่เราคุยอยู่เขามาจีบเราก่อนนะคะ ก็คุยกันมาได้สักพักใหญ่ๆแล้ว เราก็รู้สึกดีค่ะ แต่ไม่ได้ชอบเขาขนาดนั้น (ขอใช้ชื่อย่อกับเพื่อนของคนคุยเราว่าD และใช้ชื่อย่อกับคนคุยเราว่าNนะคะ) Dเป็นเพื่อนห้องเดียวกันกับNตอนม.ต้น เขาแค่อยู่ในกลุ่มเพื่อนเดียวกันเฉยๆค่ะแต่ไม่ใช่เพื่อนซี้ขนาดนั้น พอขึ้นม.ปลายเขาก็อยู่คนละห้องกันนะคะ ไม่ได้เดินไปไหนมาไหนด้วยกันเหมือนเมื่อก่อนแล้วแต่ก็ยังมีคุยกันบ้าง เราเคยเห็นหน้าDผ่านๆ เขาเป็นคนหน้าตาดีในระดับนึงเลยค่ะ เล่นบาส เรียนเก่ง บุคลิกภาพดี ตอนแรกๆก็ไม่ได้คิดอะไร แต่เราเจอหน้าเขาทุกวันเลย มองไปมองมาอยู่ๆก็รู้สึกปิ๊งขึ้นมาเฉยเลย เราพยายามห้ามใจไม่ให้ตัวเองคิดอะไรไปมากกว่านี้ แต่ก็อดคิดไม่ได้ จนกลายเป็นว่าเราชอบDแบบจริงจังขึ้นมาซะแล้ว ทั้งๆที่เรายังคุยกับNอยู่ (ขอบอกก่อนนะคะว่าDไม่รู้ว่าเรากำลังคุยกับNอยู่ค่ะ รู้แค่ว่าNมีคนคุยแต่ไม่รู้ว่าคือใคร อารมณ์แบบไม่ได้อยากยุ่งเรื่องส่วนตัวของเพื่อนไรงี้) เราควรจะตัดใจจากDมั้ยคะ คือเราชอบDมากเลยอะค่ะ อยากจีบเขาแต่เขาดันเป็นเพื่อนคนคุยเรานี่สิ เรารู้ว่ามันผิดค่ะ แต่มันห้ามใจตัวเองไม่ได้เลย เราแอบดูDเล่นบาสทุกเย็นเลย เขาเป็นคนมีสเน่ห์มากๆ เรารู้สึกแค่ในใจนะคะ แต่ยังไม่ได้ทำอะไรไปมากกว่านั้น ใจนึงก็อยากเลิกคุยกับN แล้วเว้นระยะห่างสักพัก ค่อยเริ่มจีบD แต่เราก็กลัวความสัมพันธ์ระหว่างDกับNจะจบลง เราจะทำไงดีคะ 
งงตรงไหนถามได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่