เกรดการเข้าพยาบาล

คือตอนนี้หนูอยู่ม.5เทอม1 อยากทราบว่าการเข้าคณะต่างๆจากวิชาการโดยจบจากมัธยมปลายแล้วที่ต้องใช้เกรด5เทอม แต่ม.4ที่ผ่านมาทั้ง2เทอมเกรดหนูไม่ถึง3.00พอจะมีโอกาสที่จะสามารถเข้าคณะพยาบาลโดยการยืน Portfolioบ้างมั้ยคะ เพราะมันเป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจของหนูด้วยความฝันหนูอยากจะเข้าพยาบาลแต่หนูไม่ได้เป็นคนเรียนเก่งด้วยเหตุผลที่ย้ายจากเด็กห้อง3มาห้องking และหนูกังวลว่าถ้าหนูไม่รู้ว่าจะพอมีโอกาสมั้ยแล้วหนูตัดสินใจเข้าแล้วมันไม่รอดหนูก็จะได้หาคณะสำรองใว้ด้วยค่ะ ขอความคิดเห็นหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่