ต้องการหนี DTAC รายเดือน เพราะข้อความขยะจากระบบเอง ค่ายไหนไม่มีบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อครับ ใช้ DTAC รายเดือน 599 มาเกือบสิบปี ระบบเงียบสงบมาก
ไม่เคยมีข้อความขยะ เลยจะย้ายค่ายสิ้นเดือน มิย นี้เลย
ขอถามเพื่อนๆสมาชิกที่ใช้ Ture AIS หน่อยครับ ว่าระบบอื่นๆ ข้อความเยอะไหม

แต่ตั้งแต่ช่วงปีใหม่ ตอนมีข่าวควบกิจการ True ข้อความจากระบบเยอะมาก
มาจากชื่อ DTAC เอง ทั้งตัวพิมใหญ่ และ จากชื่อ dtac พิมเล็ก
ที่ปัญญาอ่อนคือ เราใช้รายเดือน แต่เป็นข้อความเช่น ให้เต็มสปีดเน็ต
เพิ่มความเร็ว Youtube เติมเกม FreeFire ไม่รู้การตลาดหิวเงิน หรือ ยังไง

คือ ยังไงดี !? ผมก็เหมือนพวกเราอ่ะ เวลาทำงาน ก็ใช้ Wi-Fi บริษัทฯ หรือ กลับบ้านก็ใช้ Wi-Fi บ้าน
ดู Netflix Youtube Premium อยู่แล้ว ไม่เล่นเกมด้วย เลยไม่ต้องเพิ่มอะไร

ไม่นับพวกข้อความสแปม ที่เป็นข่าว ที่มาทาง iMessage นะ พวกนั้นทำใจ
มันเปลี่ยนอีเมลใหม่ส่งมาเรื่อยๆ

เออ ที่ทำงานแนะนำให้ปิดแจ้งเตือน SMS หรือ ห้ามรบกวน เคยทำนะ
แต่ด้วยงานที่ทางทีต้องยืนยัน OTP บ่อยๆ (ทำออนไลน์)
เคยปิดแล้วลืม โมโหตัวเอง ทำไมไม่แจ้งเตือน 555

เอาเป็นว่า Ture AIS มีถึงวันละ 3 ข้อความ แบบนี้ไหมครับ ขอทราบจริงๆ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่