ช่วยคิดชื่อหน่อยได้ไหมคะ?

สวัสดีค่า นี่เป็นการตั้งกระทู้ครั้งแรกของเราค่ะ อยากให้ช่วยตั้งชื่อจริงให้หน่อยค่ะ กำลังจะเปลี่ยนชื่อ แต่ไม่ค่อยชอบชื่อที่แม่คิดให้เท่าไหร่(แฮะๆ) อยากได้ชื่อผญ.ที่ไม่ดูหวานเกินไป เท่ๆ หรือจะชื่อที่มีความหมายว่าบัวด้วยก็ดีค่ะ ส่วนตัวลองตั้งเล่นๆว่า  " กชศรันย์ " แต่แม่บอกว่าดูลิเกแถมยังแปลกมากด้วยค่ะ เลยลองเป็น ลลิศรันย์ แต่แม่บอกเหมือนเดิมเป๊ะเลยค่า (ชอบคำว่าศรันย์เป็นพิเศษค่ะ ดูเท่55555)
ปล.เราเกิดพุธกลางคืนค่ะ TT
แสดงความคิดเห็น