โดเรม่อนตอนผี ที่ไปเที่ยวกับเพื่อนแล้วตอนจบของเรื่องคือโนบิตะไล่ผีนึกว่าเป็นผีปลอมแต่คือผีจริงใครพอรู้บ้างคะว่าตอนอะไร?

กระทู้คำถาม
คือเราเคยดูดูเรม่อนตอนนึงค่ะ แต่มันนานมากเเล้ว เราอยากดูอีกแต่พิมหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอค่ะ เรื่องมันประมาณว่าพวกโดเรม่อนไปเที่ยวที่ๆนึงกัน แต่เรื่องมันประมาณพวกไจแอ้นจับกลุ่มเล่าเรื่องผีกัน โนบิตะกลัวมากเลยขอไปเข้าห้องน้ำประมาณนี้ เราก็ไม่รู้ว่าจำถูกไหมคะ แต่คือจอนนี้มันสำคัญที่ของวิเศษลบความจำค่ะ มันเป็นไม้ๆนึงที่โดบิตะโดนเคาะหัวมั้งคะ เรื่องประมาณนี้แล้วก็เตี๊ยมกับโดเรม่อนว่าจะให้ผีปลอมมาหลอก แล้วโนบิตะจะแกล้งไล่ แต่พอตอนสุดท้ายผีก็ออกมาจริงๆค่ะ โนบิตะก็ไล่ แต่มันไม่ใช่ผีปลอมที่เตรียมกับโดเรม่อน แต่เป็นผีจริงๆค่ะ เรื่องประมาณนี้ 

ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะว่าโดเรม่อนตอนชื่อว่าอะไรเราหามานานแล้ว😂😂😂😂

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่