ความเชื่ออย่าทำผ้าอ้อมลูกหล่นหาย

เรื่องคือวันนี้เราพาลูกไปฉีดวัคซีน2เดือน นั่งรถมอเตอไซร์ไป เรานั่งอุ้มลูกแล้วเอาผ้าอ้อมพาดไหล่ไว้ แต่โดยที่ลืมตัวแล้วก็ไม่ได้ดูเลย ก่อนถึงที่อนามัยยังเห็นอยู่ แต่พอเอาผ้าห่อตัวลูกออกก็นึกขึ้นได้ว่าพาผ้าอ้อมมาอีกผืน รู้ตัวอีกทีก็ไม่มีแล้ว ที่ตัวเราไม่มี หาทั่ว เดินกลับย้อนไปทางที่เดินมาจนถึงรถก็ไม่เจอ แล้วก็คิดว่าน่าจะหล่นระหว่างทางที่นั่งรถมา ฉีดเสร็จตอนนั่งรถกลับก็หาดูตลอดทาง ก็ไม่เจอค่ะ ก็ไม่รู้จะหาจากไหนแล้ว ก็กลับบ้าน คนโบราณบอกว่าถ้าทำผ้าอ้อมหาย เด็กจอขวัญหาย งอแง กลางคืนไม่เป็นอันหลับนอน ตอนนี้เรากังวลมากค่ะ แต่ก็ยังสับสนว่าตอนนี้ที่น้องงอแง เป็นเพราะน้องเพิ่งฉีดวัคซีนไปหรือเพราะผ้าอ้อมหาย ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ว่ามันขนาดนั้นจริงมั้ย ตอนนี้เราเป็นกังวลมาก เพราะปกติลูกเราเป็นเด็กเลี้ยงง่าย หลับง่ายไม่ร้องงอแงแม้ตอนกลางคืน *ตอนนี้ลูกยังไม่มีอาการว่างอแงร้องไห้ไม่นอนแต่อย่างใดนะคะ แต่กลัวค่ะว่าคืนนี้จะยังไง ที่ผ้าอ้อมหายจะ้ป็นผลมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่