คิดว่าการซิ่ว2ปี เพื่อเข้าคณะวารสาร ธรรมศาสตร์ ช้าไปไหม

สวัสดีค่ะ หนูเป็น dek64 ค่ะ ซิ่วอยู่บ้านแล้วก็สอบได้นิเทศ ศิลปากรตอนปีนี้คือ ปี65 แล้วค่ะ แต่ว่าคณะในฝันคือคณะวารสาร ธรรมศาสตร์ เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าถ้าปีหน้าหนูจะซิ่วใหม่เพื่อเข้าเรียนคณะวารสาร ธรรมศาสตร์ มันจะถือว่าเสียเวลา หรือช้าไปไหมคะ เพราะเราก็จะเรียนจบมหาลัยช้าไปถึงสองปีเลย ตอนนี้ก็กำลังลังเลว่าจะเลือกซิ่วอยู่บ้านต่อ แล้วหางานทำไปด้วย อ่านหนังสือไปด้วย จะไปเรียนไปซิ่วไปค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่