สอบถามเรื่องการขึ้นรางวัลสลากชำรุด/มีรอยขีด

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

ผมได้ไปซื้อสลากกินแบ่งจากแผงที่ รพ. แห่งหนึ่งมา แผงใหญ่ สลากจริงครับ แต่มีลักษณะดังภาพ

คือเขาชอบเจาะรูใหญ่ ๆ คราวนี้มีประทับตรา 80 บาทอีก

ครั้งก่อนผมเคยซื้อที่นี่ แล้วถูกรางวัลเลขท้าย สลากมีรูแบบนี้แหละครับ (แต่ไม่มีประทับตราแบบคราวนี้) จึงนำสลากไปขึ้นเงินรางวัลที่ธนาคาร

ตอนนั้นไปที่ ธ.กรุงไทย ไม่ยอมรับขึ้น บอกว่า สลากชำรุด เพราะมีรู เลยไปขึ้นที่ ธ.ออมสิน ที่อยู่ตรงข้ามกัน ก็สามารถขึ้นรางวัลได้แต่โดยดี ไม่มีปัญหาอะไร

มาคราวนี้ นอกจากจะเป็นรู ยังมีประทับตราอีก
นอกจาก สนง.สลากฯ ที่สนามบินน้ำ ที่ขึ้นได้แน่นอน (รึเปล่า ?) แต่ธนาคารจะรับไหมครับ ครั้งก่อนแค่รูยังมีปัญหา คราวนี้รอยขีดอีก

ใครเคยมีประสบการณ์ไปขึ้นเงินรางวัลในที่ต่าง ๆ แนะนำด้วยครับ

ป.ล. ถามไว้ก่อน ถูกไม่ถูกอีกเรื่องนึง 😂😂😂 ก่อนหน้านี้ถูก 2 งวดติด ขึ้นเงินที่ ธ. ออมสิน ได้ไม่มีปัญหา แต่พอมีประทับตราเลยกังวล
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่