จองตั๋วผ่านแอป swiss air บัตร ttb ถูกตัดยอดแล้วแต่ไม่ได้ booking

กระทู้คำถาม
จองตั๋วผ่านแอป swiss air บัตร ttb ถูกตัดยอดแล้วแต่ไม่ได้ booking ค่ะ

1. โทรสอบถามกับทางธ.แล้ว จนท.แจ้งว่ามีการตัดเงินจริง ถ้าหากไม่ได้ booking ต้องติดต่อกับสายการบินเพื่อทำการยกเลิก และคืนเงินเท่านั้นค่ะ

2. โทรถามสายการบิน จนท.เช็คเบื้องต้น พบว่ายังไม่ได้มีการออกตั๋ว และแจ้งให้ส่งหลักฐานรายการที่ถูกตัดบัตรเครดิตไปทางอีเมล์ และจนท.จะส่งเรื่องไปที่ตปท.

เพื่อนมีใครเคยมีปัญหาแบบนี้มั้ย ได้เงินคืนมั้ยคะ ยอดค่อนข้างเยอะ เป็นการจองตั๋วล่วงหน้าไม่กี่วันด้วยค่ะ ใจนึงอยากซื้อตั๋วใหม่เลย แต่ก็กลัวไม่ได้เงินคืนค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่