พึ่งเคยมีแฟนคนแรก แล้วเขาประชดด้วยกันไปคบผู้หญิงอีกคนที่มีลูกแล้วผู้ชายชอบแบบนี้หรอคะเราควรจัดการความรู้สึกยังไงดี

เรื่องมีอยู่ว่าเราไม่เคยมีแฟนมาก่อนค่ะ คนนี้เป็นคนแรก แต่ไม่เคยมีอะไรกันนะคะ เคยมากสุดคือจูบกับกอดค่ะ อาจจะเป็นครั้งแรก เลยทำให้เราหลงเขาขนาดนี้ เริ่มนะคะ เราไม่รู้ว่าการมีแฟนต้องแสดงออกยังไง เพราะติดเพื่อนติดเที่ยว แต่เราขอเขาไปทุกครั้ง เขาเป็นคนขี้งอนมาก เราต้องง้อเขาทุกครั้ง เราง้อเขาค่ะ แต่จนเกือบมีอะไรกัน แต่เราบอกเรายังไม่เอา เขาโกรธเรา สักพักเขาก็เข้ามากอดเราจูบเรา มันเลยทำให้รู้ว่าอบอุ่น แต่ เราก็ทำตัวไม่ถูก อยู่ๆเราก็มาคิดอะไรบ้าบอ ว่า ทำไมเราต้องเป็นคนง้อเขาอยู่ฝ่ายเดียว ตลอด เราเป็นผู้หญิงนะดูไม่มีค่า ทำไม่เขาออนแล้วไม่ทักมาหาเราเลย เราก็เลยประชดด้วยกันปิดเฟส เขาก็ไม่มีท่าทีจะมาคุย จนต้องเราเป็นคนทักไป ตอนเมา อยู่ๆเราก็หึงเขาที่เขาไปกดไลค์ให้แม่ลูกอ่อน เราผิดเองเพราะเรางี่เง่าเกินไป พอเราสร่างเราก็หายไปวันนึ่งเต็มๆ แล้วก็ไม่มีท่าทีที่จะทักเฟสมา เราก็ทักไปกับคุยกับเขา ว่าสรุปยังไง เราเป็นอะไรกัน อยู่ๆเขาก็ไปขึ้นสถานะกับผู้หญิงที่มีลูกแล้ว บอกรักกัน แล้วผู้ชายก็บอกว่าเขาเลือกแล้ว เขาอยากเจอคนที่ถนอมหัวใจเขาแล้วพอเขาไปเจอกัน เขาก็มีอะไรกันเลย ผู้ชายชอบผู้หญิงมีประสบการณ์หรือเปล่าคะชอบผู้หญิงที่มีลูกอยู่แล้วหรือเปล่าคะเราควรจะจัดการความรู้สึกนี้ยังไงคะ เพื่อนกะบอกว่า ยังไม่ได้กันเลยทำไมให้ใจเขาเร็วจัง  และเขาก็ชอบมีท่าทีคิดถึงเราโพสเพ้อกดไลค์ เหมือนจะจับปลาสองมือ เราควรทำยังไงดีคะ เราทำงานที่เดียวกับเขาและหอเดียวกัน แต่ตอนนี้แม่ลูกติด อยู่คนละจังหวัดนะคะ มีแค่เรากับเขา เราควรจะจัดการความรู้สึกยังไง เรารังเกียจเราที่เขาไปเอากับผู้หญิงอื่นแล้วแต่ก็ยังหลงอยู่ ควรทำยังไงคะกับต้องเดินสวนกัน 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่