ควรไปต่อหรือพอแค่นี้

สวัสดีค่ะ เราเพิ่งรู้ว่าแฟนไปเที่ยวทะเลกับพี่ที่ทำงาน และคุยกับคนอื่น พอเราจับได้เค้าบอกว่าไม่มีอะไร คุยไปอย่างนั้น ไม่ได้คิดอะไร เราเลยถามแฟนเราว่ายังรักเราอยู่ไหม แฟนเราบอกว่า ถ้าวันไหนที่เค้าคิดว่าเรารักตัวเองมากพอ เค้าจะบอกว่ารักเราไหม เราต้องทนอยู่กับความไม่ชัดเจน โดยที่เราไม่สามารถห้ามเค้าไม่ให้ไปคุยกับคนอื่นได้เลย เค้าบอกว่าเค้าอยากให้เราไปเจอคนที่ดีกว่า ไม่อยากให้ต้องมาทนเสียใจกับเรื่องของเค้า แต่เราไม่อยากให้ความสัมพันธ์จบลง เราจึงยอมให้เค้าคุยกับคนอื่นแบบนี้ เราอยากรู้ว่าถ้าเป็นเพื่อนๆ เพื่อนๆจะทำอย่างไรต่อไป เราไม่อยากเสียเค้าไปแต่เค้าไม่ยอมหยุดเจ้าชู้สักที ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่