ปานดำหมดความมั่นใจ

กระทู้คำถาม
เป็นคนมีปานดำค่ะ แม่บอกว่าหมอเคยบอกว่าห้ามเอาขนออกด้วย เราไม่รู้ว่าจริงรึป่าว แต่คือว่าไปรร.ทีไรคนจะถามไม่ก็ซุบซิบกันบางทีก็ชี้มาบ้าง มันระแวงอ่ะค่ะ บางคนแค่เห็นหน้ากันเค้าก็บอกว่าคนนี้แหละดูปานมันดิ คือมันรู้สึกไม่โอเคมากๆค่ะเป็นมาตั้งแต่ประถมแล้วแต่พึ่งมารู้สึกว่ามีคนซุบซิบจริงๆก็ตอนป.6 ค่ะ เลยย้ายรร.หนีมา ตอนนี้ม.3แล้วค่ะ ปต่ก็ยังมีคนซุบซิบไม่เลิก ควรทำไงได้บ้างคะ เอาออกได้มั้ย หรือมีอะไรข่วยปิดมันได้บ้างมั้ยคะ อะไรก็ได้ขอแค่ไม่เห็นมันเลยค่ะ ไม่โอเคจริงๆ//รูปปาน _ขออภัยนะคะถ้าไม่เหมาะสม เป็นตรงขาค่ะเลยถุงเท้ามาพอดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่