⚽ จัดไปครับ! ETH บอกตั้งตารอร่วมงาน "แม็กไกวร์" ⚽

เอริค เทน ฮาก กุนซือใหม่ของแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ยืนยันว่าตั้งตารอที่จะทำงานร่วมกับ แฮร์รี่ แม็กไกวร์ ในฤดูกาลหน้า 

กองหลังกัปตันทีมแมน ยูไนเต็ด ได้รับเสียงวิจารณ์เกี่ยวกับฟอร์มการเล่นส่วนตัวที่ไม่น่าประทับใจในฤดูกาลที่เพิ่งจบไป ถึงขั้นที่ว่าอยากให้โดนยึดปลอกแขน

เมื่อถามว่าดาวเตะวัย 29 ปีจะยังเป็นกัปตันทีมต่อไปหรือไม่ เทน ฮากตอบว่า "ผมต้องขอย้ำนะว่าฤดูกาลหน้ามันจะต่างออกไป แต่ผมคิดว่าเขาทำหน้าที่ได้ยอดเยี่ยมนะ เขาเป็นผู้เล่นที่ยอดเยี่ยม"

"เขาประสบความสำเร็จมามากมาย รวมถึงผลงานกับแมน ยูไนเต็ด เพราะงั้นผมตั้งตารอที่จะได้ทำงานกับเขา"

แม็กไกวร์ ย้ายจากเลสเตอร์ ซิตี้ไปร่วมทีมถิ่นโอลด์ แทรฟฟอร์ดเมื่อซัมเมอร์ปี 2019 ด้วยค่าตัวราว 80 ล้านปอนด์

จากนั้นเดือนมกราคมปี 2020 อดีตกุนซืออย่างโอเล่ กุนนาร์ โซลชาร์ แต่งตั้งให้เป็นกัปตันทีมทันทีหลังจากที่ แอชลีย์ ยัง ย้ายออก

Credit : soccersuck.com
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่