คู่แมนซิ - วิลล่า ถ้าทดเวลาเพิ่มไปอีก 2 นาที วิลล่าจะตีเสมอได้หรือไม่

อย่าว่าแต่ทดเวลาเพิ่ม 2 นาทีเลย แค่ทดเพิ่ม 1 นาที วิลล่าก็น่าจะยิงตีเสมอ และประวัติศาสตร์ฟุตบอลก็จะเปลี่ยนไป😁😁😁😁😁😁😁
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ฟุตบอลก็เป็นแบบนี้แหละครับ ผมแฟนหงส์ ทดน้อยจริง แต่คิดว่าทดอีกตามจริงวิลล่าก็คงยิงไม่ได้
ลิเวอร์พูลก็เคยได้ประโยชน์แบบนี้เหมือนกัน อย่างนัดที่ผมจำได้แม่น เช่นนัดกลับมาชนะบาซ่า 4-0 ก็ทดไม่ถึงเช่นกัน
ปล.เคยคุยกับเพื่อนว่าทำไมกติกาฟุตบอลไม่ทำแบบฟุตซอลหรือบาสที่เวลาลูกตายให้หยุดเวลา แต่อาจจะเตะแค่ครึ่งละ 30 นาที
หรือจะเท่าไหร่ก็ว่ากันไป ไม่งั้นเวลานัดเจอทีมรองที่ถ่วงเวลาเก่งๆ เช่นอย่างเอฟเวอตัน น่าเบื่อมากครับ
แต่ทำไงได้ ในเมื่อฟุตบอลกติกามันเป็นแบบนี้ก็ต้องทนกันไป เพราะมันยังดูสนุกกว่าเกมส์กีฬาอย่างอื่น
แสดงความคิดเห็น