wifi 3bb ขึ้นแดง los แก้ไขเองได้ไหม

กระทู้คำถาม
wifi อยู่ดีดี ก็ใช้ไม่ได้ซะงั้น ไปดูที่เร้าเตอร์  los ขึ้นสีแดง สามารถแก้ไขเองได้ไหมคะ แจ้งศูนย์ไปตั้งแต่ 8 โมง จนตอนนี้จะเที่ยงแล้ว ก็ยังเงียบเฉย คือที่บ้านทำออนไลน์กัน ต้องใช้เน็ตตลอดเวลา พอเกิดปัญหาแบบนี้ งานก็เสียไปด้วย เจ้าหน้าที่แก้ไขก็ช้ามาก เน็ตก็หลุดบ่อย เบื่ออออ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
โทรตอนเช้า ทุกค่ายจะนับ 24 ชั่วโมงในการแก้ไขครับ  
หากมีปัญหาภายนอกบริเวณบ้านแก้ไขเองไม่ได้ครับ ต้องดูว่าปัญหามาจากไหน
ช่างมีคิวต่อเนื่องจากคนที่มีปัญหาก่อนเจ้าของกระทู้ครับ  
ในกรุงเทพ+ปริมณฑล หากช่างในพื้นที่มีคิวว่าง อาจจะมาช่วงบ่ายๆ  หรือไม่ก็พรุ่งนึ้เลยครับ

ปอลิง.  หากอยู่กรุงเทพ ตอนนึ้  การไฟฟ้า เขาจัดระเรียบสายการสื่อสายทุกเส้นทุกเขตใน กทม. ครับ
ทุกค่ายต้องลากสายใหม่ ใช้เวลา 2-3 วันกว่าจะกลับมาใช้งานได้ปกติ  ถ้าอยู่กรุงเทพลองไปดูตามริมถนนใหญ่แถวบ้านครับ
หากมีพนักงาน คนงานต่างๆ มาตัดสายสื่อสาย มองไปบนเสาไฟฟ้าโล่งผิดปกติ นั้นละครับ เขาจะเดินสายสื่อสารใหม่ทั้งหมด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่