นักการเมืองเป็นผู้สนับสนุนสื่อได้ไหมคะ ?

สวัสดีค่ะ

อยากทราบว่า บรรดาผู้แทนระดับต่าง ๆ อย่าง สท., ส.อบต, สจ. สส. หรือ สว. สามารถเป็นผู้สนับสนุนรายการสื่อวิทยุโทรทัศน์ได้ไหมคะ
เช่น รายการวิทยุชุมชน 
เพราะเรามีความคิดว่าอยากของบประมาณจากพวกเขามาเป็นค่าเช่าเวลาสถานี (เอกชน) เพื่อจัดรายการวิทยุ ส่งเสริมคุณภาพชีวิตชาวบ้านค่ะ
นี่หมายถึงผู้แทนที่อยู่ในตำแหน่งเรียบร้อยแล้วนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่