ปัญหาเพลาขับ Honda Civic FD

รถเป็นรุ่น honda civic fd 1.8 2008
เพลาขับดังครับแก้ไม่จบซักที เปลี่ยนหัวเพลาขับข้างซ้ายไปยี่ห้อไรไม่รู้อู่หาอะไหล่ให้ ใช้ได้ประมาณ 5 เดือนดัง ยางหุ้มเพลาฉีก เข้าอู่เดิมเขาไม่แก้ให้แล้ว
เลยเปลี่ยนอู่ ใช้ได้อีก 3-4 เดือนแต่ยางหุ้มเพลาไม่ฉีกนะปกติทุกอย่างแต่มีเสียงดังกลับเข้าอู่ เขาไม่แก้อีกแล้ว เขาถอดมาดูแล้วใส่ให้มันแน่นๆ ไม่หาย เลยทนใช้มาเข้าเดือนที่ 7 ยางหุ้มเพลาไปอีกแล้ว เปลี่ยนอู่ เขาบอกของเทียบมันใช้ไม่ได้นานยิ่งเป็นอะไหล่ตามร้านอะไหล่ไกล้บ้าน ร้านผมก็เคยโดนมา เดือนเดียวลูกค้ากลับมาก็มี ทางอู่เลยบอกใช้ของศูนย์เลยอู่จะเบิกให้แค่หัวเพลาขับ 6000 แต่เดี๋ยวนะศูนย์มีขายแยกหัวด้วยหรอ (อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ)
*ผมไป 3 อู่ผมจะขอเปลี่ยนยกเส้น เขาขยั้นขยอให้เปลี่ยนแค่หัวอย่างเดียวเลย

เพื่อนๆพี่ๆ ใช้เพลาขับยี่ห้ออะไรกันบ้างครับที่ไม่ใช่ของศูนย์ ขอให้ใช้ได้ซัก 2 ปีก็ยังดี 😪 ของศูนย์ชัวร์อยู่แล้วแต่มันแพงไป แต่ถ้าศูนย์มันเบิกแค่หัวเพลาได้อย่างอู่บอกก็น่าจะคิดอยู่
ช่วยแนะนำหน่อยครับ 🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่