กลัวว่าตัวเองจะไม่มีใครรัก ควรแก้ยังไงดีคะ?

คือแบบว่าเวลามีเพื่อนมาตีสนิท (เพื่อนจริงๆ) หรือว่าโดยเฉพาะเพื่อนสนิทอะค่ะ เราจะแบบทำว่าไม่สนใจเค้ามากแต่ในใจคือดีใจมากกก เวลาเพื่อนชมเราหรือแบบสนใจในตัวเราหรือให้ความสำคัญในตัวเรา คือที่ทำแบบนี้เพราะกลัวว่าเค้าจะไม่ให้ค่าเราเห็นว่าเราเป็นของตายไรงี้อะค่ะ ประเด็นคือจะแก้ยังไงดีคะ ด้วยความที่เราเพื่อนน้อย ไม่ค่อยเข้าสังคม แต่จริงๆคืออยากมีเพื่อน เลยกลัวว่าเพื่อนที่สนิทๆวันหนึ่งก็ลืมเรา แล้วคืออาการแบบนี้คือไม่ใช่แค่เรื่องนี้ด้วย แบบหลายๆเรื่องเลยคือกลัวว่าตัวเองแสดงออกมากเกินไปไม่ดี รู้สึกมากไปก็ไม่ดี คืออาการแบบนี้คือควรแก้ยังไงค่ะรบกวนหน่อยค่าา
[code]ใส่โค้ด
[/code][Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่