มีคำถามเกี่ยวกับม.ราม คณะสื่อสารมวลชนค่ะ

ขอเกริ่นนำก่อนว่าเราเป็นคนที่โลกส่วนตัวสูงมาก(คือมากจริงๆ) เลยรู้สึกว่าการเข้าสังคมค่อนข้างเป็นเรื่องที่ยากนิดนึงสำหรับเรา 

แล้วพอดีว่าปีนี้เราจะสมัครเรียนรามค่ะ คณะสื่อสารมวลชน
เลยอยากจะถามคนที่เรียนรามมาก่อนหน้านี้ค่ะว่า

เรียนรามเป็นยังไง?
มีข้ออัตนัยส่วนใหญ่หรือปรนัยส่วนใหญ่?
จำเป็นต้องเข้าเรียนตลอดขนาดนั้นมั้ย?
และมีงานกลุ่มด้วยจริงๆใช่มั้ย?

เพราะเห็นมีแต่คนบอกกันว่ารามมีแต่การสอบอย่างเดียว พอมาอ่านในพันทิปบางคนก็บอกว่ามีการทำงานกลุ่มด้วย
เราเลยสับสนว่าสรุปแล้ว เป็นยังไงกันแน่ค่ะ เพราะเราเองก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่แน่ใจว่าจะสามารถเข้าชั้นเรียนได้หรือเปล่า เพราะบ้านเราค่อนข้างไกลจากตัวม.มาก เลยคิดว่าอยากจะเรียนอยู่บ้านมากกว่าค่ะ 

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้านะคะ ถ้าอยากให้คำแนะนำเราเพิ่มเติมสามารถบอกได้นะคะเดี๋ยวเราทักไปหลังไมค์พาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่