ควรรับ Counter Offer ไหมครับ

กระทู้คำถาม
จะลาออกครับ ว่ากันตรงเลยครับ เหตุผลเพราะว่าไม่โอเคกับรูปแบบงานใหม่

รูปแบบการ offer ก็จะเป็นแบบ เงินเยอะขึ้น แต่งานเหมือนเดิม อาจจะเพิ่มเติมมานิดหน่อย ๆ ครับ

คิดเองคือ ไม่ใช่ไม่อยากได้เงินครับ และไม่ได้จะไปที่อื่นเพราะว่าจะมาขึ้นเงินเดือนที่เดิมด้วยนะครับ ไม่ใช่คนแบบนั้นครับ 555
ถ้าเงินเยอะขึ้นมาจริงแต่เนื้องานเราไม่ได้โอเคเหมือนเดิม ก็อาจจะวนอยู่เหมือนเดิม คือ อีก 3-6 เดือนอาจจะหาใหม่อีกก็ได้ครับ
ซึ่งงานใหม่ก็ค่าตอบแทนก็โอเคครับ แต่ไม่เป็นไรครับ ได้น้อยกว่านิด ๆ หน่อย ๆ หรือจะเท่ากับ มากกว่า ก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ( เรื่องเงินไม่ได้อยากได้เพิ่ม ไม่ใช่ประเด็นหลัก )

สิ่งที่กังวล คือ การเริ่มที่ใหม่ครับ เพราะว่าไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง จะมีขั้นตอนอะไรแบบไหน ประมาณนี้ครับ ที่เก่าก็คุ้นชินแต่แค่ไม่แฮปปี้กับเรื่องที่เปลี่ยนใหม่แค่นั้นครับ

ใครเคยรับการยื้ออะไรแบบนี้ไหมครับ เป็นยังไงบ้างครับ

ปล.นายเก่าที่ยื้อตอนที่คิดจะออกตอนแรก ตอนนี้เขาไปก่อนแล้วนะครับ 555 (ไปอยู่ที่อื่น) แต่ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับใครครับ แค่เนื้องาน เอาง่าย ๆ คือ งานไม่ตรงปกขี้นทุกวันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่