ถ้าเราทำงาน 2 อย่าง การสมัครบัตรเครดิต กรณีพนักงานประจำ / เจ้าของกิจการ เลือกแบบไหนดีคะ?

เรากลับมาทำงานประจำได้ 6 เดือนแล้ว ฐานเงินเดือนอยู่ที่ 40,000 บาท และที่ผ่านมา 2 ปีกว่า เราเปิดโรงเรียนสอนพิเศษ และยังทำงาน 2 อย่างคู่กัน รายได้จากการสอนพิเศษ เฉลี่ย ต่อเดือน ประมาน 300,000 บาท (ธนาคารที่เงินจากการสอนพิเศษเข้า เป็นผู้ประเมินให้) เราอยากสมัครบัตรเครดิต เราควรสมัครบัตรเครดิต แบบกรณีพนักงานประจำ หรือแบบเจ้าชองกิจการดีคะ ?

เราไม่มีผ่อนรถ ผ่อนบ้านค่ะ ที่ผ่านมาเราใช้บัญชีฝากประจำ fixed ทำบัตรเครดิต แต่เราอยากสมัครบัตรเครดิตแบบไม่ค้ำแล้วค่ะ

ขอคำแนะนำเพิ่มเติมว่า เราควรสมัครบัตรของธนาคารไหนที่ผ่านไม่ยากด้วยค่ะ ชอบคุณค่า 🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่