สัญญาณ True 4Gใช้งานไม่ได้ขึ้นแต่H+ ทำไรไม่ได้เลย

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อนะครับ สัญญาณ 4Gของระบบเครือข่ายTrue เสียย่อยมากเสียวันเว้นวัน จนคนแถวนี้จะย้ายค่ายหมดละครับ บอกจะแก้ไขนู้นนี้นั้นก็เหมือนเดิม แจ้งไปที่ True iservice นับครั้งได้ 4  ครั้ง วันที่ตามนี้
ครั้งที่ 1 วันที่ 27/4/2565
ครั้งที่ 2 วันที่ 5/5/2565
ครั้งที่ 3 วันที่ 17/5/2565
ครั้งที่ 4 วันที่ 23/5/2565

พิกัดพื้นที่ ที่เสียหรือล่มบ่อยมาก
http://www.where-am-i.net/me/?lat=18.791611&lng=98.538224

แจ้งไปก็ได้แต่บอกว่า
รอบที่ 1-2
เนื่องจากพบปัญหาสถานีฐาน 2G/3G/4G/5G (ตาม site down) ขัดข้อง ในบริเวณแม่นาจรและ บ่อแก้วส่งผลกระทบกับการใช้ทางเรากำลังเร่งแก้ไขปัญหา ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยค่ะ

ในระบบยังไม่แจ้งระยะเวลาแล้วเสร็จ อย่างไรแล้วเร่งส่งประสานงานให้นะคะ

รอบที่ 3
ตรวจสอบพื้นที่มีปัญหาที่สถานีฐานครับ การแก้ไขจะไม่เกิน 7 วันครับ

รอบที่ 4
ตรวจสอบพื้นที่สามารถใช้ 4G ได้ปัญหาที่เกิดขึ้นเนื่องจากสภาพแวดล้อม ในพื้นที่ดังกล่าวทำให้บดบังเสาสัญญาณ คุณอาจพบปัญหาเป็นบางครั้ง ต้องขออภัยที่ไม่ได้รับความสะดวกในการใช้บริการด้วยค่ะ
เบื้องต้น แนะนำปิดเครื่อง5นาที เดี่ยวเจ้าหน้าที่ รีเซ็ตสัญญาณในระบบให้ค่ะ

ปล.ยังไงแก้ไขให้โดยด่วนเลยนะครับ รวมๆแล้วเวลาจะครบเดือนแล้วที่เป็นแบบนี้
ปล.จ่ายรายเดือนตรงเปะ บริการไม่เห็นเหมือนตอนจ่ายค่าบริการเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่