รบกวนแนะนำติดแก๊ส LPG รถยนต์  HONDA CRV 2.4 ปี 2014 หน่อยครับ

รบกวนแนะนำติดแก๊ส LPG รถยนต์  HONDA CRV เครื่อง 2400 2WD ปี 2014 หน่อยครับ
ใช้มาแล้ว 120,xxx กิโลเมตร

ใช้ประมาณ 1500 กิโลต่อเดือน (ติดแก๊สอาจจะขับเยอะกว่านี้)

ติดยี่ห้อไหนดี ปัญหาไม่ค่อยเยอะ 

ร้านติดแก๊ส แถวฝั่งธน แนะนำร้านไหนบ้างครับ 

ติดแล้วเหลือโลละ ประมาณกี่บาทครับ ตอนนี้ขับในเมือง กทม. ตก 7-8 กิโลต่อลิตร เติมแก๊สโซฮอล์ 95 (ปัจจุบัน 44 บาทต่อลิตร)

หน้าจอรถ ที่บอกขับได้กี่กิโลต่อลิตร จะเปลี่ยนเป็นของแก๊สมั๊ย หรือผสมกันระหว่างแกีสกับน้ำมัน  

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่