ถามแบบเป็นกลาง อาวุธที่อเมริกา+EU ส่งไปให้ยูเครนตั้งมากมายหายไปไหน

ถามแบบเป็นกลาง อาวุธที่อเมริกา+EU ส่งไปให้ยูเครนตั้งมากมายหายไปไหน เห็นเติมเข้าไปแบบไม่อั้นไม่หยุดเติม ทั้งโดรน ทั้งปืนใหญ่ ทั้งรถถัง ทั้งเครื่องบิน อาวุธเหล่านั้นมันไปกองอยู่ตรงไหนครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 11
เค้าไม่ได้ให้ไปทีเดียว แต่ทยอยให้ไป
คลังใหญ่อยู่ใน เยอรมันกับ POLAND

ฝั่ง NATO เค้าประเมินการรบ ช่วยวางแผน
และให้ข่าวกับทหารยูว์อย่างไกล้ชิด

มีแต่ติ่งหมีสมองถั่วแหละที่คิดว่า
ให้ไปหมดเอาไปขายหมดแล้วน่ะ
ทุกวันนี้รถถังหมี เครื่องบินหมี จนเรือธงหมี
มันคงระเบิดตัวเองทิ้งเองวันละเป็นสิบๆคันละมั้ง?

เมื่อวันศุกร์มีข่าว เรือขนส่งขนาดใหญ่
2 ลำ ขนของไปยุโรปอยู่นี่ เห็นว่าเป็นรถถัง ยานเกราะ
และอาวุธหนักๆ เป็นร้อยๆ ชุดเลยนะ แล้วก็ POLAND ได้ M-1 เพิ่มอีก
50 คัน ทดแทน T-72M ที่ยกให้น้องยูว์ไป คงชุดนนี้ด้วย
เพี้ยนดีออก
ความคิดเห็นที่ 5
ก็ไปดูข่าวของติ่งซิเจ้าคะ รัสเซียสุดยอด รบชนะยูเครนทุกวัน นี่ 88 วันเข้าไปแล้ว ยังยึดสองเมืองไม่ได้เลย ติ่งดูข่าวสะกดจิตตัวเอง จนเชื่อว่ายึดยูเครนได้ทั้งประเทศไปนานแล้ว แต่ความจริงเป็นยังไง ก็ตามที่เห็นกันนั่นแหละเจ้าค่ะ รถถังกลายเป็นเรือดำน้ำ กลายเป็นปลาประป๋องฝาบินเป็ยว่าเล่น ผู้แปลงร่างอาวุธรัสเซีย ก็อาวุธจากตะวันตกที่คุณถามหานั่นแหละเจ้าค่ะ โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆ
แสดงความคิดเห็น