คนคุยบอกว่าเราพิเศษ...ในขณะที่ก็ชื่นชมผู้หญิงคนอื่นให้เราได้ฟัง

ตามหัวข้อกระทู้นะคะ

มีคุยๆ กับคนคนนึงอยู่   ผู้ชายเป็นคนชัดเจนดีค่ะ  แค่คุยๆ นะคะ
ยังไม่ได้ไปถึงไหนเลยค่ะ
ยังไม่ได้ไปสวรรค์ชั้นดาวดึงส์กันนะคะทุกคน   ผู้ชายดูใสมาก  จขกท.ดูดาร์กไปเลย 😂😂😂

นึกภาพแบบอัฟชานมาวัดตัวคังคุอ่ะค่ะ 🥴🥴🥴 อารมณ์เทือกๆนั้น

เข้าเรื่องโดยที่ว่า
ผู้ชายเค้าบอกเกี่ยวกับความคิดต่างๆ  สเปค ความชอบ และข้อห้ามต่างๆ
จับใจความได้ว่า  เค้าเป็นคนมีกำแพงสูงในใจสำหรับคนที่จะมาใช้สถานแฟน

มีผู้หญิงมาจีบเรื่อยๆ  ตลอดเวลาที่ผ่านมา  แต่ก็ยังโสด  อาจเป็นเพราะว่ายังไม่เจอคนถูกใจ

มาเรื่อย จนกระทั่ง.....
เค้าเล่าว่า มีคนมาชอบ แต่ไม่ได้ชอบตอบ

และอีกคนนึง คือคนที่เค้าเอ่ยมาว่า  นิสัยน่ารักดี  ความคิดใกล้ๆกัน  
......ชอบทัศนคติคนนั้นมาก ไม่เคยเจอใครที่ทัศนคติดึงดูดแบบนี้มาก่อน    ชมประมาณนี้อยู่ประมาณสองสามครั้งได้ ให้เราฟัง

อ่ะ ตอนแรกๆ ก็ไม่ได้จะอะไรหรอกค่ะ  ฟังซ้ำๆ ก็เลยอดถามเค้าไม่ได้
ว่า  ชอบขนาดนี้  ทำไมไม่จีบล่ะคะ
เราว่าคุณมีโอกาสนะ   เพราะส่วนตัวเรา  เราคิดมาตลอดว่า  คนที่คิดเหมือนกัน  ทัศนคติคล้ายๆ กัน  น่าจะคบกันได้นาน และไกลที่สุด

อีกอย่างโปรไฟล์ และสิ่งต่างๆ ที่คุณเป็น  ไม่ได้แย่เลยค่ะ ดีมากด้วย
ผู้ชายค่ดน่ารักเลยค่ะ คุณผู้ชม เพี้ยนเพลีย
เพี้ยนร้อนเพี้ยนร้อน

เหมือนคนฟังรู้ค่ะ ว่าเราเริ่มสตั้นท์
กลับลำได้สมูทดีทีเดียว....

"แค่ชื่นชมครับ ไม่ได้อยากได้เป็นแฟน"

"ก็ดูๆ  คบไว้ได้นี่คะ  รวมๆ ที่ฟังมา เราก็ว่าคนนั้นเค้าดีนะ  น่าคบจริง"
**ซึ่งอันนี้เราคิดแบบนี้จริงๆ นะคะ  ผ่านร้อนผ่านหนาวมาจนคิดว่า อะไรดีเราก็ว่าดีเนอะ  การกั๊ก  ไม่ใช่เรื่องดีเลย ไม่ว่าสำหรับใคร  เพราะสุดท้ายถ้ามันไม่ใช่  เราเองที่จะเป็นฝ่ายพังมากกว่าใคร

"มาขนาดนี้แล้วครับ ......คือคนพิเศษนะ   อยากได้คนนี้

ผมอยากได้คนนี้เป็นแฟน  ไม่ต้องเสนอทางเลือกให้ครับ  เพื่อนคือเพื่อนครับ  แฟนก็คือแฟน   มันต่างกัน"

พฤติกรรม และไลฟ์สไตล์ต่างๆ เป็นผู้ชายที่ไว้ใจได้ระดับนึงค่ะ
อันนี้จากที่เรามอง  
ต้องบอกก่อนว่า  เราเป็นคนมองโลกแบบตามความเป็นจริงเสมอค่ะ อย่างเดียวที่เราไม่ทำ  คือการหลอกตัวเอง
และการมโนเอาเอง  ไม่ใช่อะไรนะคะ   เคยหน้าแตกค่ะ หมอไม่รับเย็บเลย เพี้ยนสะอื้น ตั้งแต่นั้นมาคือต้องชัดเท่านั้นว่าคือชั้น ชั้นถึงจะคุยด้วย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จขกท. ก็พยายามบอกเค้านะคะ  ว่าเอาให้แน่  รู้สึกอะไรก็รีบๆ เคลียร์   ไม่ใช่มาบอกเราในอนาคตว่า  คิดกับเราแค่พี่น้อง 😂😂😂😂แบบที่เค้าเคยบอกผู้หญิงคนอื่น  เพื่อเป็นการหยุดความสัมพันธ์

แล้วก็ไปคบคนนั้นแทน

พี่ไม่ได้ใจดีเหมือนตอนนี้นะคะ
บอกก่อนนนนน ศพไม่สวยทั้งคู่นะคะ

เปล่าค่ะ

ภาพตัดคืออิชั้นนั่งเมา นอนกองที่พื้นเพี้ยนสะอื้น  

ผู้ชายก็เหมือนพยายามเคลียร์ตัวเองนะคะ  ก็วางตัว  พูดคุยกันปกติ  แต่บอกกับเราอย่างนึงค่ะ ว่า
อยากให้ทำอะไรก็บอก  ถ้ามีโอกาสอยู่ด้วยกัน  ใช้เวลาร่วมกัน  โทรศัพท์ผม  ......ถือไว้ได้เลยนะ  เช็คได้ ไม่ว่า

คุณเชื่อในคำพูดเหล่านั้นมั้ยคะ
หรือ จขกท.ควรทำยังไงต่อ  
คิดเห็นยังไง กับ คนที่บอกชอบเรา พูดได้อย่างเต็มปากว่าชอบ

แต่ยังคอยชื่นชม คนอื่นให้เราฟัง

สาวๆ แวะมาพูดคุยกันค่ะ
แนะนำว่ายังไงดี  หรือคุณจะจัดการยังไง ถ้าเจอเหตุการณ์แบบที่ จขกท.เจออยู่

หรือผู้ชายที่กำแพงสูงๆ ชอบคนยาก  มาตอบก็ได้นะคะ  มาเคลียร์ให้ฟังหน่อยก็ดีค่ะ   

เตือนๆ จขกท.บ้างก็ได้ค่ะ
เรายินดีรับฟัง  ทุกความคิดเห็นเลย

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่