แฟนเปลี่ยนไป ทำไงดี

เราคบกับแฟนมาได้5เดือนแล้วค่ะ รู้สึกว่าเขาเปลี่ยนไปเหมือนไม่ใช่คนเดิมที่เราเคยรู้จักตอนแรกๆที่เริ่มคุยกันเขาตรงไทป์เรามากแบบว่าคือใช่เลยทั้งคำพูดการกระทำต่างๆมันเป็นแบบที่เราชอบ พอคบเริ่มคบกันได้4เดือนเขาก็ไม่เหมือนเดิมทั้งการพูดการกระทำเขาเปลี่ยนไปหมดเลยค่ะ จนไม่เป็นคนเดิมที่เรารู้จัก เราทะเลาะกันบ่อยมากค่ะเรื่องอะไรต่างๆเขาเป็นคนที่ไม่พูดเวลาไม่โอเคตรงไหนเขาจะเก็บไว้ตลอดแล้วค่อยมาระเบิดทีหลัง มันทำให้เราห่างๆกันไปบ้างค่ะ ทะเลาะกันทีก็ไม่คุยกัน1-2วัน แต่เราก็เข้าใจเขามาตลอด เราเคยถามเขานะคะว่าทำไมเขาถึงเปลี่ยนไปขนาดนี้ เขาตอบไม่ได้ค่ะ เขาบอกแค่ว่าเขาเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม เราเคยลองหายไปนะคะเขาก็ยังมาตามเราอยู่ เหมือนเขาพูดว่าเขายังรักเราอยู่เขาบอกเราว่าเขาแค่ไม่ได้แสดงออก แต่การกระทำเขามันไม่เดิมเลยค่ะ เรารู้สึกแย่ที่เขาไม่เหมือนเดิม แต่เรายังไม่อยากเลิกกับเขานะคะ อยากรู้ว่าควรทำไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่