คุณแม่ๆคะ ดิฉันอยากปรึกษาเรื่องปัญหาตั้งครรภ์ค่ะ

** เพราะครรภ์นี้ครรภ์แรก มีทั้งภาวะรกเกาะต่ำ ช่วง22wมีเลือดสดออกมีเยอะมาก หมอก็ฉีดยาห้ามเลือดและยากินห้ามเลือดอยู่ 2อาทิตย์ ก็มีเลือดออกอีกก็อาการเดิมคือจากรกเกาะต่ำ หมอก็อัลตร้าซาวทางช่องคลอด ก็เจอว่าปากมดลูกปริออกนิดหน่อยและปากมดลูกสั้น 2.3cm และต้องใส่ห่วงพยุงปากมดลูกอยู่ค่ะ บางวันมีเลือดสีน้ำหมากออกมาเล็กน้อย กะปิดกะปอย ต้องฉีดยากันแท้งอาทิตย์ละเข็ม ต้องกินยาฮอโมนเม็ดนิ่มๆวันละ4เม็ด กับยาลดความดันวันละ2เม็ดทุกวัน และคงต้องกินไปจนคลอด เครียดสาระพัดให้กังวลจริงๆค่ะ

ไปอัลตร้าซาวมาตอน 27w หมอบอกว่าลูกกลับหัวแล้ว

**ตอนนี้ 28w 3วันแล้วค่ะ

คือคำถามมันเยอะมาก แต่วันนี้คือมีอาการเจ็บเสียดท้องน้อยฝั่งซ้ายค่ะ

เหมือนลูกดิ้นเฉพาะฝั่งซ้าย และจะเริ่มมีอาการเจ็บเสียดๆที่ท้องน้อยฝั่งซ้าย

เป็นไปได้มั้ยคะว่า ดิฉันนอนตะแคงซ้ายอย่างเดียวตลอด มีหงายบ้างแต่ไม่นานก็ต้องเปลี่ยนท่ามาตะแคงซ้าย

กังวลไปหมดเลยค่ะ คุณแม่ท่านไหนเคยมีอาการแบบนี้บ้างมั้ยคะ
แชร์ประสบการณ์ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่