ทำไม Dtac มือถือ เน็ตช้ามากขนาดคลื่นเต็มนะ เน็ต 100Mb ไม่ลดสปีดวิ่ง 7-8Mb

กระทู้คำถาม
ด้วยความอยากใช้ดีแทคเพราะไม่เคยใช้เลยลองใช้โปร 100Mb เห็นว่าความเร็วสุด พอมาใช้จริงๆ เน็ตวิ่งไม่ถึงเลยลองตัดสินใจ ซื้อ WIFI@HOME ที่เป็นเราร์เตอร์ใส่ซิมเพราะทางดีแทคบอกว่าจะรับสัญญาณดีขึ้น เลยจัดมา วิ่งช้ากว่ามือถืออีก 55555 ผมต้องกลับไปทรูเหมือนเดิมไหมถึงจะหาย
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
[Update 22/05/2022 เวลา 21:57 น.] ค่ะ =>> moonstar น้องฟ้าได้รับข้อมูลบางส่วนจาก คุณ"สมาชิกหมายเลข 5880084" ทางหลังไมค์แล้วนะคะ หากได้รับข้อมูลส่วนที่เหลือจะเร่งดูแลอีกครั้งค่ะ

moonstar น้องฟ้าขออภัย คุณ"สมาชิกหมายเลข 5880084" สำหรับความไม่สะดวกในการใช้งานเป็นอย่างสูงค่ะ ขอให้น้องฟ้าได้ช่วยติดตามและตรวจสอบเพิ่มเติมให้ก่อนนะคะ รบกวนแจ้งหมายเลขที่ใช้งาน, หมายเลขสำรอง, ชื่อ-สกุล และ พื้นที่การใช้งานที่พบปัญหา [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ในปัจจุบัน พร้อมแนบ Link กระทู้นี้มาทางหลังไมค์ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ได้เลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่