อยากรู้ว่าเราสามารถดรอปเรียน1ปีแล้วค่อยต่อมหาลัยได้ไหมคะ?

พอดีเราอยากเรียนต่อเหมือนกันแต่ฐานะที่บ้านไม่ค่อยมั่นคงและเราไม่อยากกู้กยศด้วยค่ะ(ไม่ค่อยชอบเวลาเป็นหนี้)เลยอยากถามว่าสามารถดรอปแล้วค่อยต่อได้ไหมคะ หรือสามารถเทียบโอนภายหลังได้ไหม เราวุฒิ ปวส.ค่ะ ส่วนตัวอยากเข้าพระจอมเกล้าลาดกระบังค่ะ หรือถ้ามี ม.ไหน เทียบโอนสะดวกหรือรับสะดวก สามารถแนะนำได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่