อยากตัดใจจากคนเลวๆได้

สวัสดีค่ะ เราอยากเล่าเรื่องความรักที่แย่ที่สุดที่เกิดขึ้นในชีวิตเรา
เมื่อปลายปี63 เราได้เจอผู้ชายคนนึงจากแอปทินเดอร์ เราปัดเพราะระยะทางห่างกันไม่ถึง 1 กม. พอแมตซ์กันเราก็ทักเขาไป แต่แรกๆไม่ได้อะไรเลยนะคะคือคุยผ่านๆทั่วๆไปเหมือนคนที่เจอในทินเดอร์ปกติเลย มาตอบบ้างไม่ตอบบ้างเป็นธรรมดาค่ะ จนกระทั่งเราคุยกันได้หลายวันแล้วเขาได้มีการขอไลน์เราไป เราก็ให้ไลน์เขาไปค่ะ แต่เขาไม่ได้ทักมาเลยนะคะ แอดทิ้งไว้ประมาณ3-4วันถึงทักมา เราก็คุยกันไปเรื่อยๆมาเจอกันนัดกินข้าวในระหว่างที่เรากำลังคุยๆกัน จนกระทั่งคุยได้เดือนนึงเราก็ตกลงเป็นแฟนกัน เราก็ขอโซเชียลเขานะคะพวกเฟสไอจี แต่เขาให้เหตุผลกับเราว่าเขาเป็นคนโลกส่วนตัวสูงไม่ค่อยได้เล่นอะไรพวกนี้ ตอนนั้นเราโง่ด้วยแหละค่ะคิดไม่ถึงจริงๆ เราใช้เวลาคบกันมารวมคุยด้วยประมาณเกือบปี เราก็เอ๊ะมาตลอดในความสัมพันธ์นี้แต่ไม่อยากไปถามอะไรเขามาก เราให้เกียรติเขาไม่เช็คมือถือ ตอนคบกันก็มาหากันปกติมาเดือนนึง 2-3ครั้งได้ค่ะ แต่วันนึงเราก็รู้สึกสงสัยอะไรบางอย่างขึ้นมาเริ่มสืบไปเรื่อยๆจนพบเฟสเขาและพบว่าเขามีแฟนแล้ว(เพื่อนเราเป็นคนช่วยสืบค่ะ) เขาบล็อกคนรอบตัวเราหมดเลยเพื่อไม่ให้เราหาเฟสเขาเจอ เราเลยถามเขาไปทำไมทำแบบนี้ บลาๆ ฟูมฟายไปเต็มที่ คำตอบที่ได้มาก็คือ ทำไมเธอไม่ถามเราแต่แรกว่าเรามีแฟนไหม .. เราช็อคค่ะ เราไม่คิดเลยว่าเขาจะ ยิ้มได้ขนาดนี้ ตอนนั้นเราก็ทักไปบอกแฟนเขานะคะ แต่เหมือนว่าเขาก็ยังให้โอกาสกันอยู่ เราก็ถอยออกมาค่ะไม่ไปยุ่งอะไรกับพวกเขาอีก เราลบบัญชีไลน์ออกหมด และเราก็ใช้เวลาเยียวยาทำใจมาเรื่อยๆจนกระทั่งเมื่อเดือนกุมภาพันธ์65ที่ผ่านมา เขาทักมาหาเราอีกครั้งใช้ทวิตเตอร์ทักเรามา เขาบอกว่าอยากมีเราอยู่ในชีวิตแบบเพื่อนก็ได้ แต่เราให้ไม่ได้เพราะตอนนั้นเราเจ็บมากและไม่อยากยุ่งอีก ตอนนั้นเลยเลิกคุยไปเลย และเกิดเหตุอีกครั้งเมื่อต้นเดือนพ.ค.65 เขาทักมาหาเราอีกครั้ง ครั้งนี้เราเตรียมตัวด่าเลยค่ะ แต่เขาบอกว่าเขาเลิกกับแฟนเขาแล้ว เขาให้เหตุผลว่าแฟนเขาไปมีคนอื่น เราก็เสียใจกับเขานะคะ แต่ความสะใจมันก็มี และเมื่อเราคุยกับเขาปลอบใจเขาเราก็กลับไปรักเขาอีกครั้ง เขาบอกว่าให้เราดูๆเขาไปก่อนเพราะเขาเคยทำไม่ดีกับเรามาก่อน เราก็โอเคค่ะ ขอแค่อย่าโกหกอะไรเราอีกก็พอ ตอนเจอกันก็ปกติเลยค่ะใช้ชีวิตเหมือนตอนที่เคยคบกัน แต่เราก็ไม่ได้เชื่อใจเขาเต็ม100 เพราะอดีตมันฝังใจเรามาก และเราเคยแอบแวบๆขี่รถไปดูว่าเขามานอนที่หอเขาไหม ซึ่งเขาแอบมาโดยไม่บอกเรา เราเจอแบบนี้มา2ครั้งภายในเวลา3อาทิตย์ เจ็บปวดมาก เขาให้เหตุผลว่ามาขนของออกจากหอ แต่ไม่บอกเพราะกลัวทะเลาะ คือเราไม่เข้าใจมากๆว่าถ้าไม่มีอะไรทำไมต้องปิดบังกะอีแค่มาขนของ พอเราจับได้ครั้งนี้เขาก็ไม่พอใจเหมือนเคย นั่นนี่บลาๆๆ เราอยากออกมาจากตรงนี้นะคะ แต่เราไม่เข้มแข็งพอที่จะออกมา เราอยากก้าวผ่านไปให้ได้เหมือนตอนที่เราเจ็บปวดครั้งนั้นมา ขอวิธีได้มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่