ย้ายจากรร.เก่า เพื่อไปรร.ใหม่ที่ดีกว่าได้ไหมคะ

เราพึ่งเรียนอยู่ม.1แล้วทีนี้เราอยากย้ายไปเรียนรร.ดังๆ ค่ะ ตอนแรกเรากะว่าจะสมัครรร.นั้น แต่เราดันไม่มั่นใจว่าจะสอบได้ เลยไปสมัครรร.ที่เรียนอยู่ปัจุบันค่ะ แต่ทีนี้ทุกครั้งที่เราไปรร.จะมีคนขับรถส่วนตัวไปรับไปส่ง แล้วบางครั้งเราก็ไปบ้านเพื่อน แบบไปด้วยตัวเองอ่ะค่ะ เรานั่งรถไฟฟ้าไป แล้วทุกครั้งที่นั่งรถไฟฟ้า เราจะเห็นเด็กรร.นั้น แล้วเราอิจฉามากๆ ค่ะ จริงๆ เราอยากเรียนรร.นั้นมานานแล้ว แต่เราไม่ได้สมัครเพรากลัวสอบไม่ติด คือเราเอาเรื่องนี้มาปรึกษากับพ่อแม่ พวกเขาบอกว่าเรียนให้จบม.3 ก่อน แต่คือเราอยากเรียนตอนนี้เลยค่ะ แต่เราพึ่งเรียนม.1 ได้ไม่นานเอง เราเลยคิดว่ารอม.2 ก่อน คือพ่อแม่เราค่อนข้างมีฐานะ พ่อเราเป็น ceo ขององค์นึงที่มีอำนาจ มากๆ แล้วแม่เราค่อนข้างสนิทกับผอ.รร.นั้น เราเลยคิดว่าจะใช้โอกาสนี้ (อันที่จริงพ่อแม่จะใช้เส้นให้เราไปเรียนที่ต่างประเทศ แต่ติดที่ว่าเราพูดภาษาฝรั่งเศสไม่ได้)

พอจะเป็นไปได้ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่