สอบถามครับ Wave100 ubox เวลาสตาร์ทมีอาการคล้ายๆคันสตาร์ทวืดครับ

ขอสอบถามอาการของเวฟ100 ครับ คือรถผมปกติเวลาเหยียบคันสตาร์ทมันจะค่อนข้างอัด แต่ช่วง 2-3 วันมานี้เวลากระทืบคันสตาร์ทมันมีบางจังหวะที่เหมือนกับอาการสตาร์ทวืด แต่ผมคิดว่าน่าจะไม่ใช่อาการสตาร์ทวืดครับ เพราะอาการที่มันเป็นคือเหยียบลงไปแล้วความรู้สึกมันคล้ายๆกับเฟืองรูด แต่ไม่มีเสียงเฟืองรูด คือเหยียบลงไปมันไม่อัด แต่ก็ไม่ได้วืด คือยังมีความหน่วงอยู่ครับ ล้อแม่เหล็กหมุนปกติครับ (เปิดตรงช่องมาร์กตัว T ดูครับ) คือมันนึกจะเป็นก็เป็นครับ ไม่ได้เป็นเฉพาะตอนเครื่องเย็นหรือเครื่องร้อนครับ คือบางจังหวะใช้งานคันสตาร์ทได้ปกติ แต่บางจังหวะเหยียบลงไปก็เป็นอาการอย่างที่ว่าครับ  อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ เบื้องต้นลองขี่ดูแล้วพบว่าคลัทช์ไม่ลื่นครับ

***ขอบคุณครับ***

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่