ใบขับขี่หายและอีก 6 เดือนหมดอายุ

สวัสดีค่ะ สอบถามเกี่ยวกับการต่อใบขับขี่หน่อยนะคะ พอดีเราจองคิวต่อใบขับขี่จาก 5 ปีเป็น 5 ปีไว้ โดยที่เราจะต่อล่วงหน้า 6 เดือนก่อนหมดอายุ หลังจากที่เราจองคิวได้ 1 วัน เราทำใบขับขี่หาย แบบนี้เราสามารถไปต่อตามคิวที่เราจองไว้ได้ปกติเลยมั้ยคะ เพราะเห็นกรณีที่ทำบัตรหาย จะมีช่องให้ติ้กเลือกว่าบัตรสูญหาย แต่กรณีนี้เราจองคิวสำหรับต่อบัตรตามปกติ เราสามารถไปตามคิวที่จองไว้โดยแจ้งหายและต่อบัตรให้ได้วันหมดอายุใหม่ไปได้พร้อมกันเลยมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่