ไม่มีเพื่อน

เมื่อก่อนมีเพื่อนค่ะไม่มากหรอก แต่พอคบได้หลายคนอยู่แต่พอต้องย้ายรร.จากมีเพื่อนสู่ไม่มีเพื่อนเลยค่ะ เพื่อนเก่าอยู่คนละห้องหมดติดอยู่มาคน1เพื่อนเก่าอยู่ห้องเดียวกัน แต่เค้าไม่ได้สนใจเราเลยค่ะ ตอนนี้โดดเดี่ยวสุดๆ เพื่อนเก่าก็คุยแชทกันปกติทักทายแต่เค้าเริ่มมีนิสัยแปลกๆชอบประชดพูดให้เรารู้สึกแปลกๆ ไม่ค่อยรับฟังปัญหาของเพื่อนเราเลยไม่อยากยุ่งมาก เครียดปรึกษาเพื่อนก็ไม่มีต้องปรึกษาแฟนแต่แฟนเราแต่ก็เกรงใจแฟน ตอนระบายกับแฟนเรื่องเพื่อนเผลอร้องด้วย คือมันไม่ชินจากคนไม่เคยมาเครียดเรื่องเพื่อนกลายเป็นคิดมากจนไม่ไหว ถ้าเลิกทะเลาะกับแฟนควรปรึกษาใครดีมันคงต้องเก็บไว้ในใจ แต่ถ้าอยู่นานๆไปมันจะชินกับการไม่มีเพื่อนใช่มั้ยคะÓ╭╮Ò
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่