แมวไม่ยอมเดิน เหมือนจะเจ็บขา แต่ไม่มีแผล

มีแมวใครเคยเป็นแบบนี้มั้ยคะ คืองี้ค่ะ น้องตัวงี้อายุประมาณ8เดือน ก่อนหน้านี้เคยเลือดจางแต่หายไปหลายเดือนแล้ว จากนั้นไม่นานมานี้ก็ไข้ ที่บ้านเลยพาไปฉีดยาสรุปว่าดีขึ้น แล้วช่วง2-3วันมางี้เหมือนจะเจ็บขา ตอนแรกน้องขากะเผลกข้างเดียว ต้องเดิน3ขา เรางงมาก ว่าไปโดนอะไรมา เพราะปกติก็ไม่ค่อยไปไหน หมาที่บ้านก็ไม่ได้กัดนะคะ เพราะตัวนี้ค่อนข้างคุ้นชิ้นกันกับหมา แล้ววันนี้น้องขากะเผลกทั้ง2ขาหน้า เดินไม่ได้ ต้องทิ้งตัวลงนอน เวลานั่งก็จะเหมือนจิงโจ้อะค่ะ ไม่เอาขาแตะพื้นเลย แต่คือยังกินได้ปกตินะคะ เพียงแค่ไม่เดิน น้องชอบกินกุ้งมากๆ เราก็เอากุ้งให้เค้า พร้อมกับอาหารเปียกที่เค้าชอบ เค้าก็ยังกินอยู่ปกติเลย พาไปหมอแถวบ้านดูเค้าฉีดยาแก้อักเสบมาให้ ถ้าน้องยังไม่หายคงจะต้องพาไปรพ.แล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่