ปวส.สาขาดิจิทัลกราฟิก อยากเทียบป.ตรี

ตอนนี้ผมอยู่ปวส.ดิจิทัลกราฟิก ปี2 ครับ อยากจะต่อมหาลัย เพราะยังรู้สึกว่าความรู้ของตัวเองอาจจะยังไม่พร้อมในการทำงานจึงอยากหาความรู้เพิ่ม
มีมหาลัยในกรุงเทพ (หรือมีของจังหวัดอื่นเเนะนำก็ได้นะครับ) ที่สอบเทียบเกียวกับสาขาที่ผมเรียนมั้ยครับ 
ขั้นตอนการสอบเทียบเข้ามหาลัยเป็นเเบบไหนหรอครับ
ช่วงวันเวลาที่สมัครคือช่วงไหนหรอครับ
วิธีเตรียมตัวต้องเตรียมตัวอย่างไร ต้องสอบอะไรมาก่อนมั้ยหรือสอบเทียบของมหาลัยอย่างเดียวหรอครับ
คณะของมหาลัย เเต่มหาลัย ชื่อคณะเเละสาขาก็ต่างกัน มีคณะสาขาของเเต่ละมหาลัยเเนะนำมั้ยครับ
ข้อเเนะนำ มีคำเเนะนำเพิ่มเติมมั้ยครับ
ปล.ผมจะพยายามหาข้อมูลเองด้วย ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบกระทู้ด้วยนะครับเม่าเหม่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่